Menene bambanci tsakanin bugu na dijital da bugu na biya?Buga shine bugu, dama?Ba daidai ba… Bari mu kalli waɗannan hanyoyin bugu guda biyu, bambance-bambancen su, da kuma inda yake da ma'ana don amfani da ɗaya ko ɗaya don aikin buga ku na gaba.
Menene Bugawa Offset?
Fasahar bugu na Offset na amfani da faranti, galibi ana yin su daga aluminum, waɗanda ake amfani da su don canja wurin hoto zuwa “blanket” na roba, sannan a mirgina hoton a kan takarda.Ana kiran wannan kashe-kashe saboda ba a canza launin kai tsaye zuwa takarda ba.Saboda na'urorin buga diyya suna da inganci da zarar an shigar da su, bugu na biya shine mafi kyawun zaɓi lokacin da ake buƙatar adadi mai yawa, kuma yana ba da ingantaccen haifuwa mai launi, da kintsattse, tsaftataccen bugu na ƙwararru.
Menene Buga na Dijital?
Buga na dijital baya amfani da faranti kamar yadda aka kashe, amma a maimakon haka yana amfani da zaɓuɓɓuka kamar toner (kamar firintocin laser) ko manyan firintocin da ke amfani da tawada mai ruwa.Buga dijital yana da inganci lokacin da ake buƙatar ƙananan yawa.Wani fa'idar bugu na dijital shine iyawar bayanan sa.Lokacin da kowane yanki yana buƙatar abun ciki ko hotuna daban-daban, dijital ita ce kawai hanyar da za a bi.Buga kayyade ba zai iya ɗaukar wannan buƙatar ba.
Duk da yake bugu na biya wata hanya ce mai ban mamaki don samar da manyan ayyukan bugu, yawancin kasuwanci ko mutane ba sa buƙatar manyan gudu, kuma mafi kyawun bayani shine bugu na dijital.
Menene Fa'idodin Buga Dijital?
1, Ability don yin kananan buga gudu (kamar ƙasa kamar 1, 20 ko 50 guda)
2, Kudin shigarwa yana da ƙasa don ƙananan gudu
3, Yiwuwar yin amfani da bayanai masu canzawa (abun ciki ko hotuna na iya bambanta)
4, Buga dijital baki da fari mara tsada
5, Ingantaccen fasaha ya sanya ingancin dijital karbuwa don ƙarin aikace-aikace
Menene Fa'idodin Buga Offset?
1, Large print runs za a iya buga kudin yadda ya kamata
2, Da yawan ka buga, da rahusa farashin naúrar
3, Akwai tawada na musamman na al'ada, kamar ƙarfe da launuka na Pantone
4, Mafi kyawun ingancin bugawa tare da mafi girman daki-daki da daidaiton launi
Idan ba ku da tabbacin hanyar bugu ya fi dacewa don aikin masana'anta, kar ku yi shakka a tuntuɓe mu.Za mu fi farin cikin amsa duk tambayoyin bugu!
Lokacin aikawa: Jul-01-2022